present
Đăng ký và nhận ưu đãi $50 cho lần mua đầu tiên
Trading product for Multi-Timeframe Market Levels Chỉ báo RSI MACD, image 1
Multi-Timeframe Market Levels
Chỉ báo
11 lượt mua
Phiên bản 1.0, Dec 2024
Windows, Mac
5.0
Đánh giá: 1
Trading product for Multi-Timeframe Market Levels Chỉ báo RSI MACD, image 2
Trading product for Multi-Timeframe Market Levels Chỉ báo RSI MACD, image 3
Trading product for Multi-Timeframe Market Levels Chỉ báo RSI MACD, image 4
Trading product for Multi-Timeframe Market Levels Chỉ báo RSI MACD, image 5
Trading product for Multi-Timeframe Market Levels Chỉ báo RSI MACD, image 6
Kể từ 22/11/2024
145
Lượt bán
2.66K
Cài đặt miễn phí

Mô tả

Chỉ báo Hỗ trợ Kháng cự Nâng cao

Khám phá sức mạnh của phân tích kỹ thuật với Chỉ báo Hỗ trợ Kháng cự Nâng cao dành cho cAlgo. Công cụ tiên tiến này được thiết kế để giúp các nhà giao dịch xác định và trực quan hóa các mức hỗ trợ và kháng cự quan trọng trên biểu đồ giao dịch của họ, nâng cao khả năng ra quyết định và chiến lược giao dịch.

Các tính năng chính:

  • Tham số tùy chỉnh: Tùy chỉnh chỉ báo theo phong cách giao dịch của bạn với các cài đặt điều chỉnh được, bao gồm các khoảng thời gian nhìn lại, khoảng cách an toàn, âm thanh cảnh báo và nhiều hơn nữa.
  • Hỗ trợ đa khung thời gian: Phân tích nhiều khung thời gian cùng lúc (M1, M5, M15, H1, H4, D1) để có cái nhìn toàn diện về động lực thị trường và xác định các mức quan trọng trên các khoảng thời gian giao dịch khác nhau.
  • Cảnh báo thời gian thực: Luôn được thông báo với các thông báo ngay lập tức! Chỉ báo có thể gửi cảnh báo âm thanh và thông báo email khi giá tiếp cận các mức hỗ trợ hoặc kháng cự quan trọng, đảm bảo bạn không bỏ lỡ cơ hội giao dịch nào.
  • Độ rõ ràng trực quan: Thưởng thức các biểu diễn trực quan rõ ràng của các mức hỗ trợ và kháng cự, kèm theo màu sắc và kiểu đường có thể tùy chỉnh. Các vùng được làm nổi bật cung cấp bối cảnh bổ sung, giúp dễ dàng phát hiện các điểm đảo chiều tiềm năng.
  • Tích hợp Fibonacci: Nâng cao phân tích của bạn với việc vẽ các mức Fibonacci tích hợp sẵn, cho phép bạn xác định các mức thoái lui và mở rộng tiềm năng kết hợp với hỗ trợ và kháng cự.
  • Giao diện thân thiện với người dùng: Được thiết kế cho cả nhà giao dịch mới và có kinh nghiệm, chỉ báo dễ dàng cài đặt và tích hợp liền mạch vào môi trường cAlgo hiện có của bạn.

Cách sử dụng Chỉ báo Hỗ trợ Kháng cự Nâng cao

  1. Cài đặt:
    • Tải chỉ báo và nhập nó vào nền tảng cAlgo của bạn.
    • Gắn chỉ báo vào biểu đồ bạn muốn.
  2. Cấu hình tham số:
    • Điều chỉnh các cài đặt phù hợp với phong cách giao dịch của bạn. Đặt khoảng thời gian nhìn lại, khoảng cách an toàn, và chọn màu sắc cũng như kiểu đường ưa thích cho các mức hỗ trợ và kháng cự.
    • Bật thông báo nếu bạn muốn nhận cảnh báo khi giá tiếp cận các mức này.
  3. Chọn khung thời gian:
    • Chọn các khung thời gian bạn muốn hiển thị. Bạn có thể chọn hiển thị hoặc ẩn các mức từ M1, M5, M15, H1, H4 và D1, tùy thuộc vào chiến lược giao dịch của bạn.
  4. Phân tích biểu đồ:
    • Quan sát các mức hỗ trợ và kháng cự được vẽ trên biểu đồ của bạn. Những mức này cho biết nơi giá có khả năng đảo chiều hoặc tích lũy.

Cách giao dịch với Chỉ báo Hỗ trợ Kháng cự Nâng cao

  1. Xác định điểm vào lệnh:
    • Giao dịch mua: Tìm cơ hội mua khi giá tiếp cận mức hỗ trợ, đặc biệt nếu có dấu hiệu bật lại (ví dụ: các mẫu nến tăng giá).
    • Giao dịch bán: Cân nhắc bán khi giá gần mức kháng cự, đặc biệt nếu có tín hiệu giảm giá (ví dụ: các mẫu nến giảm giá).
  2. Sử dụng cảnh báo:
    • Sử dụng các cảnh báo thời gian thực để thông báo khi giá tiếp cận các mức hỗ trợ hoặc kháng cự chính. Điều này giúp bạn hành động nhanh chóng và tận dụng các cơ hội giao dịch tiềm năng.
  3. Kết hợp với các chỉ báo khác:
    • Nâng cao chiến lược của bạn bằng cách kết hợp Chỉ báo Hỗ trợ Kháng cự Nâng cao với các chỉ báo kỹ thuật khác (ví dụ: Đường trung bình động, RSI, MACD) để xác nhận tín hiệu và cải thiện độ chính xác của các giao dịch.
  4. Đặt mức dừng lỗ và chốt lời:
    • Đặt lệnh dừng lỗ ngay dưới các mức hỗ trợ cho giao dịch mua và ngay trên các mức kháng cự cho giao dịch bán để quản lý rủi ro.
    • Đặt mục tiêu chốt lời tại mức hỗ trợ hoặc kháng cự quan trọng tiếp theo để tối đa hóa lợi nhuận tiềm năng.

Tại sao chọn Chỉ báo Hỗ trợ Kháng cự Nâng cao?

Điều hướng những phức tạp của thị trường tài chính có thể là một thách thức. Chỉ báo Hỗ trợ Kháng cự Nâng cao trang bị cho bạn các công cụ cần thiết để xác định các mức giá quan trọng và đưa ra quyết định giao dịch thông minh. Dù bạn là nhà giao dịch trong ngày hay nhà đầu tư dài hạn, chỉ báo này là một bổ sung thiết yếu cho bộ công cụ giao dịch của bạn.

Tóm tắt

Tóm tắt AI
The Multi-Timeframe Market Levels indicator for cAlgo is an enhanced support and resistance tool designed to assist traders in identifying critical price levels across multiple timeframes. It supports simultaneous analysis of M1, M5, M15, H1, H4, and D1 charts, providing a comprehensive view of market dynamics. Key features include customizable parameters such as lookback periods, safety distances, alert sounds, and visual settings like colors and line styles for clear chart representation. The indicator integrates Fibonacci levels to identify potential retracement and extension zones alongside support and resistance. Real-time alerts via audio and email notify users when price approaches key levels, facilitating timely trading decisions. The user-friendly interface is suitable for both novice and experienced traders and integrates seamlessly into the cAlgo platform. Traders can use the indicator to identify entry points for long and short trades, set stop-loss and take-profit levels based on support and resistance, and combine it with other technical indicators like RSI and MACD for enhanced strategy accuracy. Installation involves importing the indicator into cAlgo and attaching it to desired charts, followed by parameter configuration and timeframe selection. This tool aids in visualizing potential reversal or consolidation zones to support informed trading decisions.
Hồ sơ chỉ báo

Đánh giá của khách hàng

5.0
Đánh giá: 1
5
100 %
4
0 %
3
0 %
2
0 %
1
0 %
Đánh giá của khách hàng
August 18, 2025
Displays support/resistance levels from multiple timeframes in one chart. Clear visual hierarchy and flexible settings. Cons: No alerts or tooltips. Can't save presets or filter levels dynamically.

Thảo luận

Câu hỏi thường gặp

RSI
MACD
Các sản phẩm có sẵn trên cTrader Store, bao gồm bot giao dịch, chỉ báo và plugin, được cung cấp bởi các nhà phát triển bên thứ ba và chỉ nhằm mục đích cung cấp thông tin và tiếp cận kỹ thuật. cTrader Store không phải là nhà môi giới và không cung cấp lời khuyên đầu tư, khuyến nghị cá nhân hay bất kỳ đảm bảo nào về hiệu suất trong tương lai.

Sản phẩm khác của tác giả này

Chỉ báo
RSI
Forex
+4
Advanced RSI Indicator with multi-MA smoothing, Bollinger Bands, divergence detection, and fill zones for cTrader.
Chỉ báo
Forex
GBPUSD
+3
Support & resistance zones with measured hold rates and confidence intervals — evidence, not just lines on a chart.
cBot
FiboSmart cBot automates Fibonacci-based trading with trend, RSI, and MACD filters, plus built-in money management, trai
Chỉ báo
AI
SMC
+5
Complete ICT Killzones: 5 sessions, easy colors, transparency controls & session info. Professional timing for cTrader.
Chỉ báo
SMC
Forex
+5
ICT liquidity engine for Gold: maps stop clusters, scores zones & projects the next target. Now with 4 ICT killzones.
Chỉ báo
ATR
Forex
+3
LevelMaster S/R: Pinpoint key support & resistance zones with precision. Perfect for traders of all levels Trade smarter
Logo "ProVWAP"
Phổ biến
4.4
(5)
$19
/
$20
Chỉ báo
ATR
RSI
+5
Advanced Anchored VWAP for cTrader: volatility bands, real‑time alerts & customizable session resets.
Chỉ báo
SmartFibonacci — automatic Fibonacci retracements & extensions with swing detection, alerts and clean labels for cTrader
Logo "ZigzagSR"
Phổ biến
4.2
(4)
$19
/
$30
Chỉ báo
RSI
XAUUSD
+2
Automatic ZigZag swings with dynamic support & resistance levels, labeling highs/lows for clear trend signals.
Chỉ báo
MACD
Forex
+5
🚀 MACD Pro Trader – Advanced MACD with buy/sell signals, custom MAs & color-coded histograms for smarter trading! 📈🔥
Chỉ báo
AI
ATR
+20
Detects smart money activity using advanced tick volume and price divergence analysis.
Chỉ báo
RSI
MACD
+1
Precision Supply & Demand zones indicator—automatically plots key buy/sell areas on your chart for smarter entries.

Bạn cũng có thể thích

Chỉ báo
Parabolic SAR Alert - Trend reversal alerts with smart signals & custom alerts.
Chỉ báo
Moving Average
An Indicator made for scalping. Shows you the Sniper movement on Chart with the colour signals.
Chỉ báo
Volume
Channel
+5
Spots volatility squeezes before they fire — the compression phase everyone else misses.
Chỉ báo
This indicator can be used to: change color, shape size, position, change font, increase or decrease, and other function
Chỉ báo
EMA
A visual signal backtester that simulates trades directly on your chart and scores strategy performance.
Chỉ báo
ATR
MSS
+5
Grades ICT Unicorn setups (Breaker Block + FVG confluence) into PRIME / SETUP / WATCH, with retest & RR targets.
Chỉ báo
Forex
Flexible Volume Profile, designed with performance in mind.
Chỉ báo
Forex
Crypto
+2
PREMIUN INDICATOR
Chỉ báo
Triangle
Double Top
+5
Know which liquidity sweeps are real. Auto-tracks EQH/EQL and confirms genuine reversals, not just broken levels.
Chỉ báo
ATR
SMC
+2
HTF POWER 3 ICT Power of 3 · M1 Precision · H4 Intelligence Auto-detect Accumulation → Manipulation → Distribution
Chỉ báo
SMC
Prop
+15
Automatic Elliott Wave Detection with Professional Filters
Chỉ báo
Shows BUY & SELL signals for 3 & 4 BAR PATTERN (Morning star/ Evening star). It is adjustable and it will SHOW ARROWS.
Chỉ báo
Laguerre RSI: smoother, faster RSI with less noise. Great for spotting reversals and timing entries.
Chỉ báo
BOS
Volume
+5
20/40/60-day IPDA lookback ranges, Premium/Discount/Equilibrium zones, and quarterly shift alerts — anchored to true dai
Chỉ báo
BB Breakout Oscillator with alerts! Spot trend reversals using Bollinger Bands. Bullish/Bearish crossovers Alerts.
Chỉ báo
Prop
Forex
+15
The best filter for trading trend continuations on Renko charts.
Chỉ báo
RSI
Forex
+6
What Constance Brown did with the RSI was to input a momentum calculation within the RSI itself. This the Composite RSI.
Chỉ báo
AI
Forex
+3
Smart Money FVG & Imbalance Detector – Precision Institutional Tool

Giá

Kể từ 22/11/2024
145
Lượt bán
2.66K
Cài đặt miễn phí